Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ออกแบบถนน แล้วไมมันแสดงรูปแบบนี้ค่ะ

2 posters

Go down

ออกแบบถนน แล้วไมมันแสดงรูปแบบนี้ค่ะ Empty ออกแบบถนน แล้วไมมันแสดงรูปแบบนี้ค่ะ

ตั้งหัวข้อ by arayakorn Tue Jun 25, 2013 4:59 pm

ออกแบบอะไลเม้นถนน แล้วไมมันแสดงรูปแบบนี้ค่ะ มันเตือนว่าไม่ถูกต้องหรือป่าวค่ะ
ออกแบบถนน แล้วไมมันแสดงรูปแบบนี้ค่ะ 7fh
arayakorn
arayakorn

ขึ้นไปข้างบน Go down

ออกแบบถนน แล้วไมมันแสดงรูปแบบนี้ค่ะ Empty Re: ออกแบบถนน แล้วไมมันแสดงรูปแบบนี้ค่ะ

ตั้งหัวข้อ by Admin Wed Jun 26, 2013 11:41 am

>> ถ้าเรากำหนดให้การออกแบบถนน อ้างอิงเข้ากับมาตรฐานการออกแบบถนน ตามมาตรฐานต่างๆ ที่ตัวโปรแกรมเตรียมไว้ให้ หรือกำหนดเอง...เมื่อการออกแบบ ไม่เป็นไปตามมาตรฐานที่กำหนด อาทิ อาจจะมีรัศมีโค้งแคบเกินไป ไม่สัมพันธ์กับอัตราเร็วที่ยอมให้ได้ โปรแกรมก็จะแสดงสัญลักษณ์เตือน ณ ตำแหน่ง ที่ไม่ได้มาตรฐาน ให้เราทำการปรับแก้การออกแบบ
ออกแบบถนน แล้วไมมันแสดงรูปแบบนี้ค่ะ Bc2c
>> จากภาพ ถ้าติ๊กเลือกที่ Use criteria-based design จะเป็นการเลือกใช้งานมาตรฐาน หรือข้อกำหนดของการออกแบบงานถนน

ออกแบบถนน แล้วไมมันแสดงรูปแบบนี้ค่ะ 2973737446
Admin
Admin
Admin

https://geospatial.thai-forum.net

ออกแบบถนน แล้วไมมันแสดงรูปแบบนี้ค่ะ Empty Re: ออกแบบถนน แล้วไมมันแสดงรูปแบบนี้ค่ะ

ตั้งหัวข้อ by arayakorn Thu Jun 27, 2013 9:55 am

เข้าใจแล้วค่ะ พอเอาติ๊กถูกออก มันก็ไม่เตือนแล้ว ขอบคุณค่ะ
ติดตามความรู้ดีๆ ทุกบทความค่ะ ขอยกให้เป็นอาจารย์เลย เพราะได้รับความรู้ดีๆ จากเว็บนี้เยอะจริงๆ
Arayakorn Civil Engineer
arayakorn
arayakorn

ขึ้นไปข้างบน